ÌDÚPẸ́ GÁGÁN PẸ̀LÚ ỌKÀNRẸ́RẸ́ SÍ ÀWỌN ARÁ ILÚ ÌKÉJÀ

Kó tó di pé mo bẹ̀rẹ̀, mo fẹ́ fi gbogbo ògo, ọlá àti ọpẹ́ fún Ọlọ́run Olódùmarè, fún ọ̀ràn àánú Rẹ̀, ìbùkún àti àánú aláìbákẹ́gbẹ́ tí mo rí gbà látìbẹ̀rẹ̀ títí dé ipari ìrìnàjò yìí. Bí Ọlọ́run kò bá ti gbà mí, a kò ní fi orúkọ mi wí nísinsin yìí.

Mo fi ọ̀pẹ́ pàtàkì yìí sùn fún ìyá àkọ́kọ́ mi nínú ọ̀rọ̀ òṣèlú àti olùkọ́ mi tó ṣíṣe pẹ̀lú ẹ̀mí ìtẹríba, Chief (Mrs.) Olukemi Nelson, tí Ọlọ́run ti pe lọ sí ibùkún. Ìtàn-àyé rẹ, ẹ̀kọ́ rẹ, àti ìtìlẹ́yìn tó fún ìdàgbàsókè ènìyàn nípasẹ̀ iṣẹ́ ìṣèlú rẹ ń jẹ́ ìmísí fún mi títí òní. Kí Ọlọ́run gbà á sí àlàáfíà àìnípẹ̀kun.

Mo dúpẹ́ lọ́kàn gidi fún olùdásílẹ̀ àti adarí onítẹríba gidi, Rt. Hon. James Abiodun Faleke (Ọmọ Àgà, Ìpínlẹ̀ Ìbò Ìkèjà). Ẹ ṣé gan an, sà, fún bí ẹ ṣe dúró lẹ́gbẹ̀ẹ́ òtítọ́, àti fún ìtìlẹ́yìn ìmúlókan, ìdílé àti owó rẹ látìbẹ̀rẹ̀ títí dé ipari. Ìbànújẹ tó yọ lára rẹ àti ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ènìyàn Ìkẹ́jà jẹ́ ohun àyẹ̀wò tí kò ní gbagbé.

Sí ìdílé mi, ìyàwó ọwọ́ mi àti àwọn ọmọ rere mi, ẹ ṣé pẹ̀lú ọkàn mi. Ìfaramọ́, ìfarada, ìtóyè àti ìfé yín jẹ́ kíkankíkan fún mi. Ẹ̀bùn yín jẹ́ àṣẹ̀kẹ̀ mí.

Mo tún fẹ́ fi ọkàn ayọ̀ dúpẹ́ sí gbogbo Àwọn Adarí Apex Mẹ́wàá (10) nínú Ìjọba Ìbílẹ̀ Ìkẹ́jà. Ọgbọ́n yín, ìtọ́sọ́nà yín àti ìpinnu àjọṣe yín jẹ́ ìmọ̀lára òtítọ́. Ẹ ṣé fún ìfarabalẹ̀ yín sípò àti ìtẹ́síwájú tó dára fún Ìkẹ́jà.

Sí Alákóso tó ń bọ́ kúrò nípò, mo dúpẹ́ fún àtìlẹ́yìn tí ẹ fún mi lójúọ̀nà. Àfikún yín sí ìdàgbàsókè Ìjọba wa yóò wà ní àkókò àníyàn wa pẹ̀lú ọlá.

Sí Àjọ Alákóso Ìjọba Ìbílẹ̀, Àwọn Excos àwọn Wọ́ọ̀du, Àwọn aṣáájú ẹgbẹ́, àwọn ọmọ ẹgbẹ́, àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ọdọ ati obìnrin, àwọn olórí àdúgbò, àwọn adarí ẹ̀sìn àti gbogbo idile APC ní gbogbo Ìkẹ́jà, ẹ̀ ṣé gan-an fún ìgbọ́kànlé yín, ìfaramọ́ yín àti ìtẹ̀síwájú yín sí ìran wa pẹ̀lú ẹgbẹ́ wa.

Sí gbogbo ènìyàn alágbára Ìkẹ́jà, ọkàn mi kún fún ìtẹ́lọ́rùn àti ọlá, nítorí ìbáṣepọ̀, ìbànújẹ yín àti bí ẹ ṣe fi mi le lórípò gẹ́gẹ́ bí Alákóso tuntun yín. Ohùn yín yé, àti ìdìbò yín kọwe ìtàn.

Ẹ jọ̀wọ́, ẹ jẹ́ kí n sọ̀rọ̀ pẹ̀lú kíkún ọkàn: kò sí ẹni tí yá, kò sí ẹni tó ṣẹ̀gun. Àkókò òṣèlú ti kọjá. Àkókò ìṣàkóso ni báyìí; ìṣàkóso tó ní àjọṣe, tó ṣíṣà, tó sì jẹ́ ìṣàkóso tó ní ìtẹ̀síwájú àwọn ará. Ká jọ ṣiṣẹ́ pọ̀ kí a lè ṣẹ̀gun I.K.E.J.A Agenda: “Kí Ìjọba Ó Ṣeé Ṣíṣe Fún Gbogbo Ènìyàn.”

Mo fi ìdúró àti ìbánikẹ́gbẹ́ pé yín sọ pé n kò ní jé́ kí ẹ ní ìbànújẹ. Ìgbọ́kànlé yín ni yóò yí padà sí ìdàgbàsókè tí a lè rí, iṣẹ́ ìpèsè àtàwọn ìdájọ́ tó yẹ, àti ìmúlò ìdàgbàsókè tó wúlò fún gbogbo ènìyàn.

Ẹ jẹ́ ká jọ kọ́ Ìkẹ́jà tó dáa jù lọ!

Ti a fi mọ́;

*Comrade Akeem Olalekan Dauda (AKOD)*
Alákóso Tó ṣẹ̀gun, Ìjọba Ìbílẹ̀ Ìkẹ́jà

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back To Top